Sign in
Sign in
Recover your password.
A password will be e-mailed to you.
Browsing Category
Babban Labari
Ƙungiyar Manoma ta AFAN, Jihar Jigawa, Ta Yi Allah-Wadai da Zargin Damfara da Aka Yi wa Manoma
Ƙungiyar Manoman Najeriya (AFAN) reshen Jihar Jigawa ta bayyana ɓacin ranta kan rahotannin da ke nuna wasu ƴan damfara da ke karɓar kudi daga hannun manoma suna fakewa da shirye-shiryen tallafin noma na bogi.
A cikin wata sanarwa,!-->!-->!-->…
ChatGPT Ta Fuskanci Matsala Mai Tsanani, Ta Bar Masu Amfani Da Ita Cike Da Damuwa
ChatGPT, wata fasahar kwaikwayon hankali da OpenAI ta ƙirƙira, ta fuskanci matsala mai tsanani a safiyar Alhamis, wanda ya hana miliyoyin masu amfani da ita samun damar shiga dandalin.
Masu amfani da dandalin, da suka yi ƙoƙarin shiga!-->!-->!-->…
NG-CARES: Masu Cin Gajiyar Shirin Sun Sa Hannu Kan Yarjejeniyar Amfani da Tallafi a Jigawa
Daga Ibrahim Ibrahim
Masu cin gajiyar shirin Nigeria COVID-19 Action Recovery and Economic Stimulus (NG-CARES) Results Area II a Jihar Jigawa sun sa hannu kan wata yarjejeniyar amfani da tallafin don tabbatar da ingantaccen amfani da!-->!-->!-->…
Cibiyoyin Sauya Motoci Zuwa CNG Sun Ƙaru Zuwa 158 A Najeriya
Najeriya ta samu gagarumin ci gaba wajen haɓaka cibiyoyin sauya motoci zuwa na amfani da gas ɗin CNG, daga bakwai a 2023 zuwa 158 a 2024 – ƙaruwar da ta kai kaso 2,000%.
Shugaban Kwamitin Shugaban Ƙasa kan Gas ɗin CNG, Injiniya Michael!-->!-->!-->…
Afirka Ta Kudu Ta Goyi Bayan Shirin Najeriya Na Shiga Ƙungiyar G20
Shugaban Afirka ta Kudu, Cyril Ramaphosa, ya yi alƙawarin goyon bayan Najeriya wajen shiga cikin Ƙungiyar G20, yana bayyana ƙasar a matsayin “ƙasa ƴar’uwa mai daraja.”
Yayin ƙaddamar da jagorancinsa na G20 a Cape Town ranar Talata,!-->!-->!-->…
Majalisar Dattawa Ta Sanya Hukunci Kan Masu Fitar da Masara daga Najeriya
A ranar Laraba, Majalisar Dattawa ta amince da gyaran dokar da ta haramta fitar da masara da ba a sarrafa ba, inda ta tanadi hukuncin ɗaurin shekara guda ga waɗanda suka karya wannan doka.
Dokar, wadda ta samo asali daga Majalisar!-->!-->!-->…
UNICEF Da Majalisar Dokokin Jigawa Sun Ƙaddamar Da Yaƙi Da Matsalar Yaran Da Ba Sa Zuwa Makaranta
Daga Bala Ibrahim
Majalisar Dokokin Jihar Jigawa tare da haɗin gwiwar Asusun Tallafawa Yara na Majalisar Ɗinkin Duniya (UNICEF) sun ƙaddamar da wani yunƙuri na magance yawan yaran da ba sa zuwa makaranta a jihar.
Jihar Jigawa!-->!-->!-->!-->!-->…
DA DUMI-DUMI: Da Kyar Dai, Tinubu Ya Cika Wani Alƙawarin Da Yai Wa Ƴan Najeriya
Bayan shekaru da dama na jinkiri da kasa cika wa’adin farawa, Matatar Mai ta Fatakwal a Najeriya ta sake fara tace ɗanyen mai, inda take aiki da kashi 60% na ƙarfinta, kamar yadda Kamfanin Mai na Ƙasa, NNPCL, ya tabbatar.
Mai!-->!-->!-->…
Jam’iyyun Adawa Sun Fara Shirye-Shiryen Samar Da Haɗaka Don Ƙalubalantar Tinubu A 2027
Wasu ƙungiyoyin siyasa na adawa sun fara ƙoƙarin kafa abin da suka kira "Haɗakar Ƴan Adawa Mafi Girma" don kifar da Shugaba Bola Tinubu da jam’iyyar APC a zaɓen 2027.
Hon. Ikenga Imo Ugochinyere, wanda ke wakiltar mazaɓar Ideato a!-->!-->!-->…
Masana Sun Ce, Ƙaruwar GDP Ba Ta Wakilci Halin Ƙuncin Da Jama’a Ke Ciki Ba
Duk da ƙaruwar tattalin arziƙin Najeriya da kashi 3.46% a kwata ta uku ta 2024, masana tattalin arziƙi sun ce alƙaluman ba sa nuna matsalolin da al’umma ke fuskanta.
Farfesa Segun Ajibola, tsohon Shugaban Cibiyar Bankunan!-->!-->!-->…
Tinubu Ya Nuna Jin Daɗinsa Kan Cigaban Tattalin Arziƙin Najeriya, Ya Buƙaci A Cigaba Da Haƙuri
Shugaba Bola Tinubu ya nuna farin cikinsa kan ƙaruwar tattalin arziƙin Najeriya da ya kai kashi 3.46% a ƙarshen kwata ta uku ta 2024, yana mai danganta hakan da gyare-gyaren tattalin arziƙi da gwamnatinsa ta yi, amma ya ce akwai bukatar!-->…
Gwamna Namadi Ya Taimaka Wa Ma’aikatan Kwalejin COE Gumel Da Al’amuran Ilimi A Jigawa
A wani muhimmin mataki na bunƙasa ilimi da jin daɗin ma’aikata, Kwalejin Ilimi ta (COE) Gumel ta yaba wa Gwamnan Jihar Jigawa, Malam Umar Namadi, kan matakin da ya ɗauka don magance matsalolin da suka daɗe suna addabar kwalejin.
!-->!-->!-->…
Najeriya Ta Fi Lagos Tsauri: Tinubu Ya Zama Dole Ya Fifita Ƴan Ƙasa Fiye da Ƴan Kungiyarsa – Farfesa…
Daga Kabiru Zubairu
A wata zuzzurfar hira da jaridar Daily Trust, Farfesa Kamilu Sani Fagge, masanin kimiyyar siyasa daga Jami’ar Bayero ta Kano, ya bayyana yadda wasu gungun mutane ke da tasiri mai ƙarfi a mulkin shugabannin Najeriya,!-->!-->!-->…
Yawan Waɗanda Gobarar Tankar Jigawa Ta Kashe Ya Kai 209, Kwamitin Bincike Ya Buƙaci Gyaran Matakan…
Wata mummunar gobarar tankar man fetur a garin Majiya, Jihar Jigawa, ta yi sanadin mutuwar mutum 209 tare da jikkatar wasu 99, bisa ga rahoton da kwamitin binciken gobarar tankar ya gabatar.
Wannan tashin hankali, wanda ya faru a!-->!-->!-->…
Yara a Jigawa Sun Karɓi Iko da Majalisar Jihar don Neman Haƙƙi da Cigaban Ilimi
Daga Mika’il Tsoho, Dutse
A wani abin yabo don tunawa da Ranar Yara ta Duniya ta 2024, yara a Jihar Jigawa tare da tallafin UNICEF sun karɓi iko a Majalisar Jiha don neman haƙƙoƙinsu da makomarsu.
Zaman majalisar,!-->!-->!-->!-->!-->…
Sojojin Najeriya Sun Daƙile Hari, Sun Kashe Ƴan Ta’adda 30 Na ISWAP a Wani Zazzafan Faɗa
Hedikwatar Tsaro ta tabbatar da kashe ƴan ta’adda 30 na Boko Haram da ISWAP bayan wata ƙazamar fafatawa a Ƙaramar Hukumar Gubio ta Jihar Borno.
An rasa sojojin Najeriya guda biyar a faɗan, yayin da da dama daga cikin ƴan ta’addar!-->!-->!-->…
Majalisar Dattawa Ta Yi Gargaɗi Kan Kwararowar Ƴan Ta’adda Daga Ƙasashen Ƙetare Zuwa Arewacin…
Majalisar Dattawa ta bayyana damuwa kan kwararowar ƴan ta’adda na ƙasa da ƙasa daga Mali da Burkina Faso, da ke aiki a ƙarƙashin ƙungiyar Lakurawa, zuwa jihohin Kebbi, Sokoto, da Kaduna a yankin arewa maso yamma, da kuma Jihar Neja a arewa!-->…
NASWDEN Ta Yaba Wa Ministan Tsaro Badaru Kan Ƙoƙarinsa Wajen Ƙarfafa Tsaro a Najeriya
Ƙungiyar Dillalan Tattara Shara da Takin Gida ta Najeriya (NASWDEN) ta yabawa Ministan Tsaro, Badaru Abubakar, bisa gudummawarsa wajen inganta tsarin tsaro a Najeriya.
Ƙungiyar, wacce ke wakiltar dillalan sharar gida da tarkace a!-->!-->!-->…
Badaru Abubakar: Jagoran Amana da Haɗin Kai, Inji Matasan APC
Ƙungiyar Wayar da Kan Matasa da Dalibai ta Jam’iyyar APC a Jihar Jigawa ta nuna cikakken goyon bayanta ga tsohon Gwamnan jihar kuma Ministan Tsaro na yanzu, Badaru Abubakar, tana mai yabawa da kyakkyawan shugabancinsa a matsayin “mutum mai!-->…
Ƙungiyar Jigawa Youth Agenda Ta Kare Minista Badaru Kan Zarge-Zarge Marasa Tushe
Ƙungiyar Jigawa Youth Agenda ta yi watsi da abin da ta kira zarge-zarge marasa tushe da wani rukunin matasa da ake zargin suna wakiltar APC a Jigawa suka yi wa Ministan Tsaro, Muhammad Badaru Abubakar.
Sanarwar da Shugaban!-->!-->!-->…