Gidauniyar Malam Adamu Foundation (MAF) ta Alhaji Musa Adamu Majia mamallakin Jami’ar Khadija da ke Majia a Jihar Jigawa zata ɗau nauyin karatun ɗalibai masu ƙaramin ƙarfi a Khadija University Majia.
MAF ta tanadi ɗaukar nauyin karatun ne domin samar da cikakkiyar dama ga ɗaliban ta samu karatun jami’a kyauta.
Gidauniyar ce zata biya kuɗin rijista ga dukkan ɗaliban da suka samu nasarar shiga shirin domin samun karatun digiri a fannoni daban-daban na Khadija University, Majia.
Masu morar wannan tallafi zasu samu damar karantar ɗaya daga cikin darussa masu zuwa gwargwadon jarabawar JAMB da SSCE da suke da ita:
- Bsc. Economics
- BSc. Entrepreneurship
- BSc. Accounting
- BSc. Mass Communication
- BSc. Criminology and Security Studies
- BSc. Software Engineering
- BSc. Cyber Security
- BSc. Computer Science
- BSc. Physics and Electronics
- BSc. Biology
- BSc. Chemistry
- BSc. Mathematics
- Nursing
- Medical Lab
- Physiotherapy
Ƙa’idojin da ake so wanda zai nemi morar wannan tallafin karatun ya cika sun haɗa da kasancewa ɗa ko ƴar asalin Jihar Jigawa.
Haka kuma dole ne mai neman ya kasance ya ci jarabawar JAMB ta shekarar 2022 ko 2023 da maki aƙalla 130.
Haka kuma dole ne mai neman ya kasance yana da CREDITS 5 a jarabawarsa ta kammala sakandire waɗanda dole ya kasance akwai darasin Turanci da Lissafi a ciki.
Ƴan Jihar Jigawan da suka cancanci neman wannan tallafin karatu, zasu ziyarci ɗaya daga cikin jerin waɗannan makarantu masu zuwa:
- Government Day Senior Secondary School Gagarawa
- Government Unity Secondary School Maigatari
- Government Girls Secondary School Sule Tankarkar
- Government Science Secondary School Lautai
- Government Girls Unity Secondary School Malam Madori
- Government Unity Secondary School Fantai
- Science Secondary School Kafin Hausa
- Government Day Senior Secondary School Kiri Kasamma
- Government Girls Arabic Secondary School Birniwa
- Government Day Secondary School Auyo
- Government Girls Secondary School Guri
- Government Girls Secondary School Kaugama
- Roni Computer Government Girl Secondary
- Government Girls Unity Kazaure
- Government Technical Karkarna
- Government Day Secondary School Gwiwa
- Government Unity Secondary School Ringim
- Government Girls Science Secondary School Taura
- Government Girls Secondary School Garki
- Government Technical College Babura
- Government Girls Secondary School Jahun
- Government Junior Secondary School Miga
- Government Unity College Birnin Kudu
- Federal Government College Kiyawa
- Government Junior Secondary School Yayari
- Government Girls Unity College Gwaram
- Government Unity Commercial Secondary School Dutse
Duk mai buƙatar morar wannan tallafi zai sayi takardar cike bayanansa kan naira 5,000 kacal a waɗannan santoci, sannan za a rufe sayar da takardun a ranar Juma’a 2 ga watan Fabarairu, 2024.
Domin neman ƙarin bayani za a iya tuntuɓar waɗannan lambobi: 08038751126 ko 07069671389.
Ko kuma a ziyarci shafin yanar gizo na Malam Adamu Foundation a wannan adireshin: www.mafscholarship.com.ng
